17 C
Nairobi
Wednesday, September 23, 2020

SERIKALI YA KENYA IMETUMIA SHILINGI BILIONI 84 KUKABILI COVID 19

Serikali ya Kenya imesema kwamba kufikia sasa fedha zilizotumika ni shilingi bilioni themanini na nne.Huku wakenya wakiwa na maswali mengi kuhusu namna kiwango hicho...
More

    Latest Posts

    RAIS UHURU KENYATTA KUTOA MUONGOZO WA JINSI NCHI YA KENYA ITARUDI KATIKA HALI YAKE YA KAWAIDA BAADA YA JANGA LA CORONA.

    Kulingana na mkuu wa utumishi wa umma Joseph Kinyua, Rais Uhuru Kenyatta atafanya kongamano la kitaifa Jumatatu, Septemba 28 kisha anatarajiwa kutoa muongozo utakaowaelekeza...

    BIDHAA ZA PADRE ZAIBIWA BAADA YA KUPATA AJALI MAKUENI

    Kizaazaa kilishuhudiwa kwenye soko la Mbui Nzau katika Kaunti ya Makueni kwenye barabara kuu ya Mombasa-Nairobi wiki hii nchini Kenya wakati gari moja lililokuwa...

    DONALD TRUMP RAIS WA MAREKANI KUPIGA MARUFUKU UPAKUAJI WA MITANDAO YA WeChat na TIK TOK

    Rais wa Marekani Donald Trump ametangaza kuwa kuanzia Jumapili, Septemba 20 (Kesho) atapiga marufuku upakuaji wa mitandao ya TikTok na WeChat. Kulingana na utawala...

    ATIWA JELA MIAKA 30 KWA KUMBAKA MTOTO WAKE WA KUMZAA

    Mahakama ya Mkoa wa Singida nchini Tanzania, imemhukumu kifungo cha miaka 30 jela mwanaume Hamisi Mtanda wa miaka 37 kwa kosa la ubakaji. Mtanda amehukumiwa...

    HISTORIA FUPI YA WANYAMA WAJULIKANAO KAMA DINOSAUR

    Mamilioni ya miaka iliyopita, waliishi wanyama hawa. Wanyama hawa walikuwa ni wakubwa na walikuwa ni katika jamii ya mijusi (reptiles).

    Dinosaur waliishi duniani na kuwa ndio wanyama wa pekee wenye nguvu kwa zaidi ya miaka milioni 165. Kipindi hicho mabara yalikuwa bado hayajajigawanya na kuwa mabara tofauti kama tuliyonayo hivi sasa, waliishi katika bara moja tu lijulikanalo kama Pangaea. Lakini sasa wanyama hawa hawapo tena duniani kwa muda wa miaka milioni 65 sasa. Wanapaleontolojia waligundua mabaki yao katika sehemu ambayo kwa sasa inajulikana kama Argentina na kuyachunguza na kuyajadili kwa undani zaidi kujua habari ya wanyama hao.

    Dinosaur waliishi nchi kavu na kutembea wima kama wanyama wengine. Nyonga zao za kipekee zilifanya miguu yao inyooke na kuweza kubeba miili yao na bila ya kutambaa kama aina nyingine ya mijusi kama vile kenge, mijusi yenyewe na mamba.

    Mwanzoni kabisa wanyama hawa waliweza kutembea kwa miguu miwili, lakini baadaye baadhi ya kundi la wanyama hawa walianza kutembea kwa miguu minne kama walivyo wanyama wengine wakiwa na miguu ya nyuma mirefu sana kuliko miguu ya mbele.

    Kulikuwa na aina mbalimbali za dinosaur, wengine walikuwa wakubwa sana, wengine walikuwa wadogo, kuna wengine walitembea kwa miguu minne, na wengine walitembea kwa miguu miwili, kuna wale walikuwa na mbio sana, wengine walikuwa wakitembea taratibu sana, wengine walikuwa wala nyama (carnivores), wengine walikuwa wala majani (herbivores),wengine walikuwa na mapembe, wengine walikuwa na ngozi ngumu.

    Dinosaur walikuwa duniani kabla ya kuja kwa binadamu.Kwa hivyo Mpaka sasa hakuna anayefahamu kwamba wanyama hawa walikuwa na rangi gani kwani hajaonekana hata mmoja akiwa hai bali ni mifupa yao tu ndiyo iliyoonekana. Na pia hakuna ajuaye kuwa walikuwa na sauti ya aina gani, au walikuwa na tabia zipi, au hata mabaki hayo hayakuweza kutambulika kama ni ya kike au kiume.

    Dinosaurs kwa sasa hawapo tena kwa muda wa miaka milioni 65 iliyopita, na sababu kubwa inasemekana ni kutokana na kwamba kipindi hicho kulikuwa na milipuko ya volcano pamoja mabadiliko makubwa sana katika ardhi. Lakini theory ambayo imekubalika na wataalamu wengi ni kwamba asteroid iliyodondoka wakati huo ilisababisha badiliko kubwa sana la tabia ya nchi (climate change) ambayo ilikuwa haiwaruhusu wao kuishi katika hali hiyo na hatimaye kufa wote kabisa.

    Lakini pia kuna wataalamu wengine wanasema kuwa kuna aina ya ndege ambao wanahesabiwa kuwa dinosaur ila uhakika kamili haupo na wapo hai mpaka sasa.

    Latest Posts

    RAIS UHURU KENYATTA KUTOA MUONGOZO WA JINSI NCHI YA KENYA ITARUDI KATIKA HALI YAKE YA KAWAIDA BAADA YA JANGA LA CORONA.

    Kulingana na mkuu wa utumishi wa umma Joseph Kinyua, Rais Uhuru Kenyatta atafanya kongamano la kitaifa Jumatatu, Septemba 28 kisha anatarajiwa kutoa muongozo utakaowaelekeza...

    BIDHAA ZA PADRE ZAIBIWA BAADA YA KUPATA AJALI MAKUENI

    Kizaazaa kilishuhudiwa kwenye soko la Mbui Nzau katika Kaunti ya Makueni kwenye barabara kuu ya Mombasa-Nairobi wiki hii nchini Kenya wakati gari moja lililokuwa...

    DONALD TRUMP RAIS WA MAREKANI KUPIGA MARUFUKU UPAKUAJI WA MITANDAO YA WeChat na TIK TOK

    Rais wa Marekani Donald Trump ametangaza kuwa kuanzia Jumapili, Septemba 20 (Kesho) atapiga marufuku upakuaji wa mitandao ya TikTok na WeChat. Kulingana na utawala...

    ATIWA JELA MIAKA 30 KWA KUMBAKA MTOTO WAKE WA KUMZAA

    Mahakama ya Mkoa wa Singida nchini Tanzania, imemhukumu kifungo cha miaka 30 jela mwanaume Hamisi Mtanda wa miaka 37 kwa kosa la ubakaji. Mtanda amehukumiwa...

    Don't Miss

    WANAUME WAWILI WATIWA MBARONI KWA TUHUMA ZA MAUAJI KATIKA ENEO LA GENGA-KENYA

    Polisi katika eneo la Rangwe katika kaunti ya Homabay wamewakamata washukiwa wawili wanaoshtumiwa kwa mauaji ya mwanaume mwenye umri wa miaka...

    MZEE WA MIAKA 57 AJIUA KWA KUNYWA DAWA YA NG’OMBE KATIKA KAUNTI YA NYAMIRA,KENYA

    Mwili wa mzee mmoja wa umri wa miaka 57 ambaye anakisiwa kujiua kwa kunywa sumu umepatikana ndani ya miti karibu na...

    MWANAUME WA MIAKA(70) (BABU WA MSICHANA )NA MWANAWE (28) (MJOMBA) WAFIKISHWA MAHAKAMANI KWA KUMNAJISI MSICHANA WA MIAKA 11

    Mwanaume wa miaka 70 na mtoto wake mvulana wa miaka 28 wamefikishwa mahakamani Machakos leo kwa kushtumiwa kumnajisi msichana wa miaka 11 ambaye ni...

    MWANAMKE ATEKETEZA MAKAAZI YAO AKIMLAUMU MUMEWE,BUNGOMA

    Mwanamke mmoja ameteketeza nyumba yao na kila kitu ndani ya nyumba hiyo kuchomeka katika soko la Misihu katika Kaunti ya Bungoma nchini Kenya .Inaarifiwa...

    BUNGE LA SOMALIA LAMVUA UWAZIRI WAZIRI MKUU

    Bunge la Somalia limepiga kura ya kumwondoa kwenye wadhifa wake Waziri mkuu Hassan Ali Khayre, ambaye ameendelea kukosolewa kutokana na njia anavyoishughulikia hali ya...

    Stay in touch

    To be updated with all the latest news, offers and special announcements.