17 C
Nairobi
Wednesday, September 23, 2020

SERIKALI YA KENYA IMETUMIA SHILINGI BILIONI 84 KUKABILI COVID 19

Serikali ya Kenya imesema kwamba kufikia sasa fedha zilizotumika ni shilingi bilioni themanini na nne.Huku wakenya wakiwa na maswali mengi kuhusu namna kiwango hicho...
More

    Latest Posts

    RAIS UHURU KENYATTA KUTOA MUONGOZO WA JINSI NCHI YA KENYA ITARUDI KATIKA HALI YAKE YA KAWAIDA BAADA YA JANGA LA CORONA.

    Kulingana na mkuu wa utumishi wa umma Joseph Kinyua, Rais Uhuru Kenyatta atafanya kongamano la kitaifa Jumatatu, Septemba 28 kisha anatarajiwa kutoa muongozo utakaowaelekeza...

    BIDHAA ZA PADRE ZAIBIWA BAADA YA KUPATA AJALI MAKUENI

    Kizaazaa kilishuhudiwa kwenye soko la Mbui Nzau katika Kaunti ya Makueni kwenye barabara kuu ya Mombasa-Nairobi wiki hii nchini Kenya wakati gari moja lililokuwa...

    DONALD TRUMP RAIS WA MAREKANI KUPIGA MARUFUKU UPAKUAJI WA MITANDAO YA WeChat na TIK TOK

    Rais wa Marekani Donald Trump ametangaza kuwa kuanzia Jumapili, Septemba 20 (Kesho) atapiga marufuku upakuaji wa mitandao ya TikTok na WeChat. Kulingana na utawala...

    ATIWA JELA MIAKA 30 KWA KUMBAKA MTOTO WAKE WA KUMZAA

    Mahakama ya Mkoa wa Singida nchini Tanzania, imemhukumu kifungo cha miaka 30 jela mwanaume Hamisi Mtanda wa miaka 37 kwa kosa la ubakaji. Mtanda amehukumiwa...

    Mbunge Simba Arati na Baadhi ya Wanachama Wa Bodi washtumiwa Kuiba pesa za Covid 19 Katika hospitali ya Nairobi.

    Baada ya habari za matumizi mabaya ya fedha zilizonuiwa kununua vifaa vya kujikinga kutokana na covid 19, KEMSA kusambaa,habari nyingine za kusikitisha zimejitokeza kuihusu hospitali ya kibinafsi ya Nairobi.

    Nairobi Hospital ni hospitali ya dhamani ya Bilioni 10 kila mwaka na inasimamiwa na watu maarufu sana nchini Kenya mfano ni Hayati aliyekuwa Rais wa Kenya Mzee Moi, Marehemu Tecla Muigai wa familia ya Keroche na wengine tajika.

    Inasemekana kuwa,Wizi wa fedha hizo za Covid 19 unaongozwa na Mtu tajika na mwanachama wa Bodi na Mbunge katika katika Bunge la Kitaifa la Kenya. Tetesi hizo zinatilia mashaka kuhusu uhusiano kati ya Mwanachama huyo tajika wa Bodi na Mbunge wa Dagoretti North Simba Arati.Kwani mwanachama huyo ana usemi mkubwa katika kupeana kandarasi na uchaguzi wa kampuni zitakazo pewa kandarasi yoyote katika hospitali hiyo ya Nairobi.

    Mwanachama huyo wa Bodi ambaye alikuwa Mbunge aliingia uanachama kwa njia za kutatanisha mwaka 2019 mwezi wa kumi na moja na aliwahi kujipata kwenye kesi ya uuzaji wa ardhi ghushi.Hivyo inasemekana kuwa ndiye mhusika mkuu akiungwa mkono na Wanachama wengine walio na ushawishi mkubwa kwenye Bodi ya Hospitali ya Nairobi.

    Baadhi ya Wanachama wana ushawishi mkubwa kwenye Bodi hiyo,hivyo wana usemi katika kupeana kandarasi za hospitali hiyo na kuzawadi watu wao wa karibu kandarasi za pesa nyingi .Mfano ni ununuzi wa vifaa vinavyotumiwa na madaktari wanao wahudumia waathiriwa wa ugonjwa wa Covid 19.Pia ujenzi wa hospitali ya wagonjwa wa Covid 19 iliyogharimu shilingi Milioni 600. Ambapo QPKA, kampuni ya Mbunge Simba Arati aliye rafiki mkubwa wa mwanachama huyo tajika ililipwa shilingi Milioni 50 kwa kandarasi hiyo.Uchunguzi wa kina unaonyesha kuwa kampuni QPKA ilisajiliwa Aprili mwaka huu hivyo ilipewa kandarasi hiyo ikiwa na chini ya wiki mbili tangu kusajiliwa kama kampuni.

    Ununuzi wa awamu ya kwanza wa Vifaa hivyo kwa lugha ya kingereza ‘PPE’ moja ni shilingi 8,200 ambapo PPE 2000 zilinunuliwa.Kwa hesabu ya haraka,pesa zilizotumika ni nyingi.

    Wanachama hao ambao hawahusiki tu kwa kuwazawadi wenzao kandarasi tu bali pia kuajiri na kuwafurusha kazi wafanyakazi wasiofuata masharti yao kupitia kwa kampuni ya Grand Thornton iliyoletwa kwenye hospitali ya Nairobi kwa ajili ya kuwaajiri wanaowataka afisini.Kitu ambacho kilileta mvurugano kati yao na Mwendeshaji wa usajili wa wafanyakazi hadi kupelekea kuacha kazi. Hivyo wafanyakazi wengi wa kawaida na katika nafasi kubwa Nairobi hospital wamepoteza ajira kipindi hiki cha Corona.

    Licha ya changamoto nyingi zilizo au zinazoletwa na Covid19,Nairobi Hospital inaendelea kuangaziwa na inabaki kuwa hospitali pendwa na Mashirika ya humu nchi na duniani mfano shirika la WHO na Muungano wa mataifa katika matibabu.

    Latest Posts

    RAIS UHURU KENYATTA KUTOA MUONGOZO WA JINSI NCHI YA KENYA ITARUDI KATIKA HALI YAKE YA KAWAIDA BAADA YA JANGA LA CORONA.

    Kulingana na mkuu wa utumishi wa umma Joseph Kinyua, Rais Uhuru Kenyatta atafanya kongamano la kitaifa Jumatatu, Septemba 28 kisha anatarajiwa kutoa muongozo utakaowaelekeza...

    BIDHAA ZA PADRE ZAIBIWA BAADA YA KUPATA AJALI MAKUENI

    Kizaazaa kilishuhudiwa kwenye soko la Mbui Nzau katika Kaunti ya Makueni kwenye barabara kuu ya Mombasa-Nairobi wiki hii nchini Kenya wakati gari moja lililokuwa...

    DONALD TRUMP RAIS WA MAREKANI KUPIGA MARUFUKU UPAKUAJI WA MITANDAO YA WeChat na TIK TOK

    Rais wa Marekani Donald Trump ametangaza kuwa kuanzia Jumapili, Septemba 20 (Kesho) atapiga marufuku upakuaji wa mitandao ya TikTok na WeChat. Kulingana na utawala...

    ATIWA JELA MIAKA 30 KWA KUMBAKA MTOTO WAKE WA KUMZAA

    Mahakama ya Mkoa wa Singida nchini Tanzania, imemhukumu kifungo cha miaka 30 jela mwanaume Hamisi Mtanda wa miaka 37 kwa kosa la ubakaji. Mtanda amehukumiwa...

    Don't Miss

    WANAUME WAWILI WATIWA MBARONI KWA TUHUMA ZA MAUAJI KATIKA ENEO LA GENGA-KENYA

    Polisi katika eneo la Rangwe katika kaunti ya Homabay wamewakamata washukiwa wawili wanaoshtumiwa kwa mauaji ya mwanaume mwenye umri wa miaka...

    MZEE WA MIAKA 57 AJIUA KWA KUNYWA DAWA YA NG’OMBE KATIKA KAUNTI YA NYAMIRA,KENYA

    Mwili wa mzee mmoja wa umri wa miaka 57 ambaye anakisiwa kujiua kwa kunywa sumu umepatikana ndani ya miti karibu na...

    MWANAUME WA MIAKA(70) (BABU WA MSICHANA )NA MWANAWE (28) (MJOMBA) WAFIKISHWA MAHAKAMANI KWA KUMNAJISI MSICHANA WA MIAKA 11

    Mwanaume wa miaka 70 na mtoto wake mvulana wa miaka 28 wamefikishwa mahakamani Machakos leo kwa kushtumiwa kumnajisi msichana wa miaka 11 ambaye ni...

    MWANAMKE ATEKETEZA MAKAAZI YAO AKIMLAUMU MUMEWE,BUNGOMA

    Mwanamke mmoja ameteketeza nyumba yao na kila kitu ndani ya nyumba hiyo kuchomeka katika soko la Misihu katika Kaunti ya Bungoma nchini Kenya .Inaarifiwa...

    BUNGE LA SOMALIA LAMVUA UWAZIRI WAZIRI MKUU

    Bunge la Somalia limepiga kura ya kumwondoa kwenye wadhifa wake Waziri mkuu Hassan Ali Khayre, ambaye ameendelea kukosolewa kutokana na njia anavyoishughulikia hali ya...

    Stay in touch

    To be updated with all the latest news, offers and special announcements.