16 C
Nairobi
Saturday, September 26, 2020

MSANII MWANA FA NA MENEJA WA DIAMOND PLATINUMZ TALETALE WAPITISHWA KUWANIA UBUNGE CCM TANZANIA

Miongoni mwa majina ya wagombea ubunge yaliyopitishwa Agosti 20, 2020 na Chama Cha Mapinduzi (CCM) ni la Hamis Taletale maarufu kama BABU TALE, ambaye...
More

    Latest Posts

    MWANAUME AMKANA “AMRUKA” MKE WAKE PEUPE ASIMUUDHI MCHEPUKO

    Mwanaume mmoja awashangaza watu alipomkana mkewe hadharani ili asimkasirishe mpango wa kando au mchepuko. Inasemekana mwanaume huyo alikuwa akila raha na msichana ‘mchepuko’ huyo...

    MWALIMU AKATWA PANGA NA MWANAFUNZI WAKE

    Polisi mkoani Maranchini Tanzania wanamshikilia mwanafunzi wa kidato cha tatu Mwita Machamo mwenye umri wa miaka 17, katika shule ya sekondari ya Kiagata kwa...

    RAIS UHURU KENYATTA KUTOA MUONGOZO WA JINSI NCHI YA KENYA ITARUDI KATIKA HALI YAKE YA KAWAIDA BAADA YA JANGA LA CORONA.

    Kulingana na mkuu wa utumishi wa umma Joseph Kinyua, Rais Uhuru Kenyatta atafanya kongamano la kitaifa Jumatatu, Septemba 28 kisha anatarajiwa kutoa muongozo utakaowaelekeza...

    BIDHAA ZA PADRE ZAIBIWA BAADA YA KUPATA AJALI MAKUENI

    Kizaazaa kilishuhudiwa kwenye soko la Mbui Nzau katika Kaunti ya Makueni kwenye barabara kuu ya Mombasa-Nairobi wiki hii nchini Kenya wakati gari moja lililokuwa...

    SERIKALI YA KENYA IMETUMIA SHILINGI BILIONI 84 KUKABILI COVID 19


    Serikali ya Kenya imesema kwamba kufikia sasa fedha zilizotumika ni shilingi bilioni themanini na nne.Huku wakenya wakiwa na maswali mengi kuhusu namna kiwango hicho cha fedha kilivotumikakatika mipango yote ya kukabili janga la korona nchini humo.

    Waziri wa Fedha Ukur Yattani amesema fedha hizo ni sehemu ya shilingi bilioni mia moja thelathini na nne ambazo serikali ya Kenya imepokea kutoka kwa mashirika mbalimbali yakiwamo yale ya kimataifa. Yattani amesema Wizara ya Fedha ndoyo imepokea kiwango cha juu cha fedha ambazo ni shilingi bilioni 10.2.

    Akizungumza alipohojiwa na Kamati ya Bunge ya Afya, Waziri Yattani aidha amesema Serikali za Kaunti zimepokea shilingi bilioni tano, ambazo zitatumika katika kukabili janga la Korona kukiwamo kuwalipa marupurupu wahudumu wa afya.

    Aidha amewaeleza Wabunge kwamba fedha nyingine bilioni 1.5 zimetengewa baadhi ya Hospitali ambazo zinawahudumua wagonjwa wengi wa COVID-19 na nyingine milioni mia nane hamsini zikitengewa makundi ya watu wasiojiweza kwenye Kaunti nne.

    Pia amesema mipango ya ufufuaji uchumi ambao umedhorora kutokana na korona inaendelea na kiasi fulani cha fedha kitatengwa kuifanikisha.

    Ikumbukwe kumekuwapo na madai ya ufisadi hasa kuhusu ununuzi wa vifaa vya kujikinga PPEs , madai ambayo Waziri wa Afya Mutahi Kagwe ameyapuuza akisema bei ya bidhaa hizo ilitokana na hitaji kote duniani wakati ambapo mataifa mengi yalikuwa yameanza kurekodi visa vingi vya maambukizi.

    Sasa Waziri Kagwe ameagizwa kufika mbele ya Kamati hiyo Jumatatu kuhojiwa, baada ya wabunge kukataa kumpa nafasi Katibu wa Wizara ya Afya Susan Mochache aliyekuwa ametumwa kumwakilisha Kagwe katika kikao cha juzi.

    Latest Posts

    MWANAUME AMKANA “AMRUKA” MKE WAKE PEUPE ASIMUUDHI MCHEPUKO

    Mwanaume mmoja awashangaza watu alipomkana mkewe hadharani ili asimkasirishe mpango wa kando au mchepuko. Inasemekana mwanaume huyo alikuwa akila raha na msichana ‘mchepuko’ huyo...

    MWALIMU AKATWA PANGA NA MWANAFUNZI WAKE

    Polisi mkoani Maranchini Tanzania wanamshikilia mwanafunzi wa kidato cha tatu Mwita Machamo mwenye umri wa miaka 17, katika shule ya sekondari ya Kiagata kwa...

    RAIS UHURU KENYATTA KUTOA MUONGOZO WA JINSI NCHI YA KENYA ITARUDI KATIKA HALI YAKE YA KAWAIDA BAADA YA JANGA LA CORONA.

    Kulingana na mkuu wa utumishi wa umma Joseph Kinyua, Rais Uhuru Kenyatta atafanya kongamano la kitaifa Jumatatu, Septemba 28 kisha anatarajiwa kutoa muongozo utakaowaelekeza...

    BIDHAA ZA PADRE ZAIBIWA BAADA YA KUPATA AJALI MAKUENI

    Kizaazaa kilishuhudiwa kwenye soko la Mbui Nzau katika Kaunti ya Makueni kwenye barabara kuu ya Mombasa-Nairobi wiki hii nchini Kenya wakati gari moja lililokuwa...

    Don't Miss

    MSANII REAL JOFU KUTOKA TANZANIA AACHIA BONGE LA MUSIC VIDEO ‘KWETU’

    Msanii Real Jofu ambaye aliwahi kutamba sana na wimbo wake 'Kumbe ni Ndugu' aliingia rasmi kwenye usanii mwaka 2002 ila 2013 ndo safari yake...

    MVULANA WA MIAKA 6 AFARIKI DUNIA KWA KUSHAMBULIWA NA FISI SHINYANGA MJINI,TANZANIA

    Mtoto mvulana wa umri wa miaka 6 amefariki dunia baada ya kujeruhiwa kwa kung’atwa na fisi katika eneo la Relini - Nhelegani Mjini Shinyanga...

    WANAUME WAWILI WATIWA MBARONI KWA TUHUMA ZA MAUAJI KATIKA ENEO LA GENGA-KENYA

    Polisi katika eneo la Rangwe katika kaunti ya Homabay wamewakamata washukiwa wawili wanaoshtumiwa kwa mauaji ya mwanaume mwenye umri wa miaka...

    MZEE WA MIAKA 57 AJIUA KWA KUNYWA DAWA YA NG’OMBE KATIKA KAUNTI YA NYAMIRA,KENYA

    Mwili wa mzee mmoja wa umri wa miaka 57 ambaye anakisiwa kujiua kwa kunywa sumu umepatikana ndani ya miti karibu na...

    MWANAUME WA MIAKA(70) (BABU WA MSICHANA )NA MWANAWE (28) (MJOMBA) WAFIKISHWA MAHAKAMANI KWA KUMNAJISI MSICHANA WA MIAKA 11

    Mwanaume wa miaka 70 na mtoto wake mvulana wa miaka 28 wamefikishwa mahakamani Machakos leo kwa kushtumiwa kumnajisi msichana wa miaka 11 ambaye ni...

    Stay in touch

    To be updated with all the latest news, offers and special announcements.